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TANGAZO LA SERIKALI NA 623  la tarehe 01/09/2023 

 
SHERIA YA UWAKALA WA MELI TANZANIA, 

(SURA YA 415) 
_____ 

 
AMRI 
_____ 

(Imetengenezwa chini ya kifungu cha 28(3)) 
 

AMRI YA NAULI ZA ABIRIA NA MIZIGO KATIKA NJIA YA KIWIRA-MBAMBA BAY 
KATIKA ZIWA NYASA YA MWAKA 2023 

 
SEHEMU YA KWANZA 

MASHARTI YA UTANGULIZI 

 

Jina   1. Amri hii itajulikana kama Amri ya Nauli za Abiria na 
Mizigo Katika Njia ya Kiwira-Mbamba Bay Katika Ziwa Nyasa  
ya Mwaka 2023.  

  
Matumizi  2. Amri hii itatumiwa na meli zinazomilikiwa na Kampuni 

wakati zikitoa huduma ya usafirishaji abiria na mizigo maeneo ya 
Tanzania katika Ziwa Nyasa.  

  
Tafsiri  3. Katika Amri hii, isipokuwa kama muktadha utahitaji 

vinginevyo- 
Sura ya 
415 

“Sheria” maana yake ni Sheria ya Uwakala wa Meli Tanzania; 

 
Sura ya 
212 

“Kampuni” maana yake ni Kampuni ya Huduma za Meli 
iliyosajiliwa kwa mujibu wa Sheria ya Makampuni; 

 
 
 

“Shirika” maana yake Shirika la Uwakala wa Meli Tanzania 
lililoanzishwa chini ya kifungu cha 4 cha Sheria; 

  “meli” maana yake ni meli zinazoendeshwa na Kampuni katika 
Ziwa Nyasa. 
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SEHEMU YA PILI 

NAULI NA MASHARTI YANAYOTUMIKA 

Nauli 
zilizoidhini
shwa 

 4. Kampuni inayoendesha meli- 
(a) itatoza nauli ya abiria na mizigo isiyozidi viwango 

vilivyoainishwa katika Jedwali la Kwanza na Jedwali 
la Pili katika Amri hii; 

 (b) itatunza taarifa za ubebaji wa abiria na mizigo kwa 
ajili ya matumizi mbalimbali ikiwemo udhibiti; 

 
 
Sura ya 
165 

(c) itazingatia masharti ya utoaji huduma ya usafiri kwa 
njia ya maji yaliyotolewa na Shirika kwa mujibu wa 
Sheria ya Usafiri Majini.   

  
Masharti 
ya huduma 

 5. Wakati wa kutoa huduma, Kampuni itazingatia masharti 
yafuatayo: 

(a) itatoa tiketi kwa abiria zinazoonesha nauli isiyozidi 
viwango vilivyoidhinishwa; 

 (b) itatoa tiketi kwa abiria wakiwa nje ya meli ili kukidhi 
matakwa ya usalama majini; 

 (c) itapima uzito wa mizigo ikiwa nje ya meli ili kukidhi 
matakwa ya usalama majini; 

 (d) itazingatia ratiba ya safari za meli kama ilivyotolewa 
na kampuni kwa wateja; na 

 
 
Sura ya 
165 

(e) itazingatia viwango vya usalama kama 
vilivyoainishwa katika Sheria ya Usafiri Majini na 
kanuni zake.   
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________________ 
JEDWALI LA KWANZA 

_______________ 
(Limetengenezwa chini ya aya 4(a)) 

 
NAULI KIKOMO ZA ABIRIA ZILIZOIDHINISHWA KWA AJILI YA NJIA YA 

KIWIRA-MBAMBA BAY 
Njia VIP I  

(TZS) 
VIP II  
(TZS) 

DARAJA LA 
PILI (TZS) 

DARAJA LA 
TATU (TZS) 

Kiwira – Ifungu 18,600 16,600 10,800 4,500 

Kiwira – Manda  27,900   20,600   15,600   9,600  

Kiwira – Mkili  33,200   26,600   18,600   10,900  

Kiwira - Mbamba 
Bay 

 45,600   35,800   25,600   17,300  

Nsisi – Manda  18,600   16,600   10,800   5,800  

Nsisi – Mkili  27,900   24,800   18,600   8,300  

Nsisi - Mbamba Bay  35,800   30,600   21,900   10,900  

Manda – Mkili  18,600   16,600   10,800   5,800  

Manda - Mbamba 
Bay 

 27,900   20,600   18,600   9,600  

Njambe - Mbamba 
Bay 

 18,600   16,600   10,800   4,500  
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__________ 
JEDWALI LA PILI 

___________ 
(Limetengenezwa chini ya aya 4(a)) 

 
NAULI KIKOMO ZA MIZIGO ZILIZOIDHINISHWA KWA AJILI YA NJIA YA 

KIWIRA-MBAMBA BAY 

Bidhaa Kipimo Kiwango (Tsh) 

Kichele/ Bidhaa zinazochukua nafasi kubwa tani 50,000 

Godoro moja 1,500 

Pikipiki/Baiskeli moja 10,000 

Gari tani 35,000 

Wanyama/Ndege kasha la wanyama 20,000 

Bidhaa nyingine tani 20,000 
 
Dar es Salaam,              KAIMU ABDI MKEYENGE 
          1 Agosti, 2023                  Mkurugenzi Mkuu 
 


